Library of Magi : the labyrinth of magic
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Rules and Regulations กฎระเบียบต่างๆในการเล่นเว็บบอร์ดค่ะ

bjbubo
Admin
6 posters

Go down

Rules and Regulations กฎระเบียบต่างๆในการเล่นเว็บบอร์ดค่ะ Empty Rules and Regulations กฎระเบียบต่างๆในการเล่นเว็บบอร์ดค่ะ

ตั้งหัวข้อ  Admin Tue Feb 05, 2013 3:30 pm

ยินดีต้อนรับสู่ Library of Magi : the labyrinth of magic ค่ะ :)
บอร์ดนี้เกิดขึ้นมาด้วยความที่อยากให้เป็นที่รวบร่วมผลงาน แลกเปลี่ยนข่าวสาร แบ่งปันความกรี๊ดโฮกตามประสาผู้ที่ชื่นชอบในการ์ตูนเรื่อง Magi : the labyrinth of magic ทั้งในแบบมังงะและอนิเม ให้เข้ามาร่วมเฮฮา พบปะทำความรู้จักกันในหมู่คนที่มีความชื่นชอบให้เรื่องราวเดียวกัน

ซึ่งบอร์ดนี้แอดมินจะขอเป็นเพียงผู้ดูแลอยู่ห่างๆอย่างห่วงๆ ในกรณีที่ต้องการติติงหรือพบว่าระบบของบอร์ดนี้มีจุดไหนที่ไม่ดี สามารถ PM หาแอดมินได้ตลอดเวลาค่ะ

หากสนใจให้ความสนใจจะสมัครสมาชิกและเป็นส่วนนึงของห้องสมุดเมไจเล็กๆแห่วงนี้ รบกวนอ่านและทำความเข้าใจก่อนจะสมัครนะคะ >w<

ข้อตกลงของบอร์ด

1.บอร์ดนี้จัดทำขึ้นเพื่อผู้ที่ชื่นชอบเรื่อง Magi หากมีอคติใดๆหรือมีเจตนาจะสมัครเข้ามาเพื่อสิ่งอื่นนอกจากพบปะพูดคุยกับผู้ที่สนใจเรื่อง Magi แอดมินขออนุญาติแบนและลบแอคเคาน์ทิ้งตามความเหมาะสม โดยเมื่อเกิดเหตุการณ์ดังกล่าวขึ้น จะมีการตั้งกระทู้ชี้แจ้งบอกในห้อง Rules and Regulations ค่ะ

2.สมาชิกท่านใดที่สมัครเข้ามาแล้วทำตัวเป็นผี คือมีการล็อคอินเข้ามาแต่ไม่มีการพูดคุยโต้ตอบเป็นเวลานานกว่า 2 เดือน แอดมินจะส่งข้อความหาไป และภายใน 6 เดือนหากยังไม่มีการเคลื่อนไหวใดๆเลย จะลบแอคเคาท์ทิ้งทันที

3.บอร์ดนี้เป็นบอร์ดภาษาดอกไม้ สงวนการใช้คำหยาบคายที่เกินความเหตุ ยกเว้นแต่ในกรณีที่คำหยาบปรากฎอยู่ในฟิคหรือแฟนอาร์ต ทั้งนี้ทั้งนั้นจะพิจารณาไปตามความเหมาะสมค่ะ

4.ขอให้สมาชิกทุกท่าน เคารพในความคิดของกันและกัน ไม่ใช้คำพูดหรืออะไรก็ตามที่สื่อถึงการส่อเสียดบุคคลอื่น หรือหาเรื่องชวนทะเลาะ หรือยุยงให้เกิดการวิวาทขึ้นภายในเว็บบอร์ด

5.ทุกสิ่งที่นำมาโพสในบอร์ด หากเป็นสิ่งที่เอามาจากที่อื่น (ไม่ว่าจะเป็นภาพแสกนจากนิตยสาร โดจิน อนิเม แฟนอาร์ต แฟนฟิค หรืออะไรก็ตาม) ต้องให้เครดิตอย่างชัดเจน ห้ามแอบอ้างว่าเป็นผู้วาดหรือเขียนขึ้นมาเอง

6.หากเกิดการลอกฟิคหรือภาพมาโพสในบอร์ดนี้ แอดมินจะไม่ลบแอคเคาท์แต่ทำการประจานให้เกิดความอับอายจนเสียผู้เสียคน จะทำจริงๆนะอย่าหาว่าแอดมินไม่เตือน

7.งดการใช้ภาษาวิบัติ อนุโลมให้ในกรณีวิบัติเพื่อเสียงเท่านั้น ถ้าเจอขั้นแบบ "ษวัษดลีร์ค่ ญิร์นดลีร์ธิ๊ฆ์ไฎ๊รุ๊ง์วษ์จัข เฆ๊บอร์ฎณิ๊ม่เภร๊ชฮบเมไจม่กๆเร่รรฆร่ อ๊ลิ๊บ๊บ๊ณ่รับ์ขม่กๆ" ขอสงวนสิทธิ์ลบความเห็นทิ้งไปเลยนะคะ....

8.ห้ามปั่นกระทู้เพื่อยกระดับแรงค์ของตนเอง

9.ห้ามโพสข้อมูลส่วนตัวลงในเว็บบอร์ด

10.ห้าม Hot link จากเว็บอื่นมาใส่ในเว็บบอร์ด หากต้องการเผยแพร่ให้นำมาอัพใส่โฮสของตัวเอง และห้ามใส่ลายน้ำลงในงานที่ไม่ใช่ของตนเองเพื่อเจตนาจะแอบอ้างโดยเด็ดขาด

11.ลายเซ็นที่อยู่ต่อท้ายความเห็นของสมาชิก สามารถปรับแต่งได้ตามสบาย แต่อย่างให้มีขนาดใหญ่เกะกะเกินไป เนื่องจากจะเป็นการเพิ่มภาระให้บอร์ดและสมาชิกท่านอื่นๆ

12. โปรดให้เกียรติและให้ความเคารพ ในกรณีที่เอ่ยถึงสถาบันกษัตริย์ สถาบันชาติ หรือสถาบันศาสนา ไม่เอ่ยคำอ้างอิงใดๆที่ก่อให้เกิดความเสียหายไปถึงสถาบันทั้งสามแห่งนี้

ด้วยรักจากใจแอดมิน และยินดีที่ได้รู้จักกับทุกท่านนะคะ :) ขอให้มีความสุขในการเล่นเว็บบอร์ดแห่งนี้ค่ะ

Admin
Admin
Admin

https://magi-library.thai-forum.net

ขึ้นไปข้างบน Go down

Rules and Regulations กฎระเบียบต่างๆในการเล่นเว็บบอร์ดค่ะ Empty Re: Rules and Regulations กฎระเบียบต่างๆในการเล่นเว็บบอร์ดค่ะ

ตั้งหัวข้อ  bjbubo Tue Feb 05, 2013 8:39 pm

รับทราบค่ะ ^^
ดีใจจังมีคนเปิดบอร์ดเมไจแล้ว ตามหามานาน Rules and Regulations กฎระเบียบต่างๆในการเล่นเว็บบอร์ดค่ะ 1427457357
bjbubo
bjbubo
พลเมืองชั้น 5

Rules and Regulations กฎระเบียบต่างๆในการเล่นเว็บบอร์ดค่ะ Empty Re: Rules and Regulations กฎระเบียบต่างๆในการเล่นเว็บบอร์ดค่ะ

ตั้งหัวข้อ  Ha55 Tue Feb 05, 2013 11:56 pm

รับทราบฮร่ะ
สู้ๆนะเหล่าแอดมิน (:
Ha55
Ha55

ตั้งหัวข้อ  baitoie1to Wed Feb 06, 2013 10:43 pm

รับทราบ Rules and Regulations กฎระเบียบต่างๆในการเล่นเว็บบอร์ดค่ะ 3923058167
baitoie1to
baitoie1to

ตั้งหัวข้อ  amzinas Thu Feb 07, 2013 12:30 am

รับทราบค่ะ :)
และจะทำตามน่ะ
amzinas
amzinas

http://amzinasileer.deviantart.com/

ตั้งหัวข้อ  howashijub Wed Feb 13, 2013 3:40 pm

รับทราบและจะปฏิบัติตามเจ้าค่ะ //โค้ง
howashijub
howashijub

ขึ้นไปข้างบน